GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
|
School:
|
|
Grade Level:
|
III
|
Teacher:
|
Credits to the Owner
|
Learning Area:
|
ESP
|
Teaching Dates and Time:
|
NOVEMBER
18 – 22, 2019 (WEEK 4)
|
Quarter:
|
3RD
QUARTER
|
|
|
I.LAYUNIN (Objectives)
|
|
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content
Standards)
|
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng
pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa
mga tuntunin at batas na may kaugnayan sa kalikasan at pamayanan
|
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance
Standards)
|
Naipagmamalaki ang mga magagandang
kaugaliang Pilipino sa iba’t ibang pagkakataon Naipamamalas ang pagiging masunurin sa mga
itinakdang alituntunin, patakaran at batas para sa malinis, ligtas at maayos
na pamayanan
|
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning
Competencies)
|
Palagiang pakikilahok sa proyekto ng
pamayanan na may kinalaman sa kapaligiran EsP3PPP-
IIIe-g – 16.1
|
II.NILALAMAN (Content)
|
Paksang-Aralin: Aralin 3: Sumunod Tayo sa Tuntunin Pagsunod sa batas Trapiko: Ilaw -Trapiko
|
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
|
|
A.Sanggunian (References)
|
|
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s
Guide Pages)
|
|
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
|
|
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
|
|
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
|
ESP 3 Curriculum Guide
|
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning
Resources)
|
Road Safety for Kids Safe Kids Philippines Marte A. Perez-Executive Director
|
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
|
|
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin
(Review Previous Lessons)
|
Pagwaswasto ng
Takdang-Aralin. Balik-aral: Ano ang maaring mangyari
kapag tumawid kahit saang bahagi ng kalsada?
|
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Establishing purpose for the Lesson)
|
Maliban sa pedestrian lane
, ano pa ang maaring sundin sa pagtawid sa klasada?
|
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin (Presenting examples /instances of the new lessons)
|
Itanong:
Nakakita na ba kayo ng ilaw –trapiko? Ipakita ang
kahulugan ng bawat kulay ng ilaw. 1.
Pulang
ilaw- Pinatitigil ang mga sasakyan at tao
upang patawirin ang kabilang bahagi sasakyan man o tao. Ang mg atao ay
may sariling right of way o ligtas na tawiran. May nakailaw na taong kulay
berde. 2.
Dilaw-
humanda na dahil iilaw na ang pulang ilaw. 3.
Berde-Senyales
o hudyat na pinatatkbo na ang mga sasakyan 4.
Berdeng
Arrow –na maaring pumasok ang sasakyan s ainterseksyon pakanan man o
pakaliwa.
|
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1.
|
Talakayin ang mga kulay ng ilaw –trapiko .
|
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing
new slills #2)
|
Talakayin ang mga epekto ng
pagsunod at paglabag sa ilaw-trapiko.
|
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
|
Bakit dapat sundin ang ilaw
–trapiko?
|
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na
buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living)
|
Ano ang mangyayari sa mga sasakyan kung hindi hihinto sa pulang
ilaw?
|
H. Paglalahat ng Aralin (Making
Generalizations & Abstractions about the lessons)
|
Bakit dapat sundin ang
ilaw-trapiko? Ang ilaw –trapiko ay
nagtatakda ng kaligtasan sa kalsada.
|
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)
|
Isulat
ang 😄 o 😟. ____1. Sinusunod ko ang
ilaw-trapiko sa pagtawid sa klasada. ____2. Tumuloy-tuloy sa
pagtakbo ang sasakyan kahit pula na ang ilaw-trapiko. ____3. Sinusunod ng mga
drayber ang ilaw-trapiko.. ____4. Nagkabanggaan ang 2
sasakyan dahil sa hindi pagsunod sa pulang –ilaw. ____5. Ang pagsunod sa
ilaw-trapiko ay nagpapakita ng disiplina sa kalsada.
|
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin
at remediation (Additional activities for application or remediation)
|
Iguhit ang ilaw-trapiko sa
kuwaderno ng ESP . Kulayan ng angkop na kulay. Ipaliwanag ang kahulugan ng
bawat isa.
|
V.MGA TALA (Remarks)
|
|
VI. PAGNINILAY (Reflection)
|
|
A.Bilangng
mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the
evaluation)
|
|
B. Blgng
mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%)
|
|
C. Nakatulongbaang
remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons
work? No.of learners who caught up with the lessons)
|
|
D. Bilangngmga
mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation)
|
|
E. Alin sa mga istrateheya ng
patuturo na katulong ng lubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching
strategies worked well? Why did this work?)
|
|
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punongguro at superbisor? (What
difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me
solve?)
|
|
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwakoguro? (What innovations
or localized materials did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)
|
|