The 80/20 Rule for Blog Promotion

Image
Unlocking the Power of the 80/20 Rule for Effective Blog Promotion In the fast-paced world of blogging, promoting your content effectively can often feel like an uphill battle. With countless blogs vying for attention, it's crucial to employ smart strategies to ensure your voice is heard. One powerful approach is the 80/20 rule, also known as the Pareto Principle. This principle suggests that 80% of your results come from just 20% of your efforts, and it can be a game changer for your blog promotion. Understanding the 80/20 Rule At its core, the 80/20 rule reminds us that not all efforts yield equal results. In blogging, this means that a small fraction of your promotional activities will generate the majority of your traffic, engagement, and ultimately, your success. By identifying and focusing on these high-impact strategies, you can maximize your results while minimizing your time and effort. For instance: Content Creation: You might discover that a handful of your blog posts a

Daily Lesson Log (DLL) - GRADE 3 QUARTER 1- WEEK 7


Planning lessons is fundamental to ensuring the delivery of teaching and learning in schools. These guidelines aim to support teachers in organizing and managing their classes and lessons effectively and efficiently and ensure the achievement of learning outcomes.

Daily Lesson Log (DLL) is a template teachers use to log parts of their daily lessons. The DLL covers a day's or a week's worth of lessons and contains the following features: Objectives, Content, Learning Resources, Procedures, Remarks, and Reflection.

 

Preparing for lessons through the Daily Lesson Log (DLL) or Detailed Lesson Plan (DLP) provides teachers with an opportunity for reflection on what learners need to learn, how learners learn, and how best to facilitate the learning process. These guidelines also aim to empower teachers to carry out quality instruction that recognizes the diversity of learners inside the classroom, is committed to learners’ success, and allows the use of varied instructional and formative assessment strategies including the use of information and communications technologies (ICTs), and enables the teacher to guide, mentor, and support learners in developing and assessing their learning across the curriculum.


GRADE 3 QUARTER 1- WEEK 7 DLL 2022 – 2023 Daily Lesson Log. 
 I hope for the best for all our fellow teachers.
 

Description: Description: DEPED-NEW_e78wysqt 


            GRADES 1 to 12

            DAILY LESSON LOG

School:

 

Grade Level:

III

Teacher:

 

Learning Area:

ARALING PANLIPUNAN

Teaching Dates and Time:

Oct. 3-7, 2022 (WEEK 7)

Quarter:

1ST QUARTER


 

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

I.              LAYUNIN

 

 

 

 

 

A.            Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpiya

Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpiya

Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpiya

Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpiya

 

B.             Pamantayan sa Pagganap

Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing rehiyon.

Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing rehiyon.

Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing rehiyon.

Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing rehiyon.

 

 

C.            Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Isulat ang code ng bawat kasanayan.

AP3LAR-Ig-h-11

Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib gamit ang hazard map

AP3LAR-Ig-h-11

Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib gamit ang hazard map

AP3LAR-Ig-h-11

Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas maranasan ng sariling rehiyon

AP3LAR-Ig-h-11

Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas maranasan ng sariling rehiyon

Lingguhang Pagtataya

II.             NILALAMAN

Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib gamit ang hazard map

Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib gamit ang hazard map

Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas maranasan ng sariling rehiyon

Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas maranasan ng sariling rehiyon tuwing may lindol

 

 

III.             

 

 

 

 

 

KAGAMITANG PANTURO

 

 

 

 

 

D.                  Sanggunian

 

 

 

 

 

1.                   Mga pahina sa Gabay ng Guro

Pp 65-73

pp.65 -63

PP 74-78

pp.79-80

 

2.                   Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

 

 

 

 

 

3.                   Mga pahina sa Teksbuk

 

 

 

 

 

4.                   Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

Hazard map

Hazard map

tsart/powerpoint

Hazard map

 

5.                   Internet Info Sites

Chart/semantic map

tsart

larawan

larawan

 

E.                    Iba pang Kagamitang Panturo

 

 

 

 

 

IV.            PAMAMARAAN

Basahin ang kwento

 

Basahin ang diyalogo

 

 

A.                  Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Ano ang naranasan ng mga tao ng maganap ang malakas na bagyong Ondoy?

Magpakita ng mga larawan na matataas ,at mababang lugar.Pag-aralan ito.

Sagutin ang mga ss. na tanong

Magbigay ng mga salita na gulo tungkol sab aha .Hayaang mga bata ang umayos nito.

 

B.                   Paghahabi sa layunin ng aralin

Pag-aralan ang hazard map

Linangin ang salitang “sensitibo”.

Pag-aralan ang chart ng mga apektadong Pamilya sa rehiyon III

Magkaroon ng brainstorming tungkol sa paghahanda kapag may disgrasya.

 

C.                  Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Bukod sa panganib na bagyo,mapanganib din ang lindol…

Magpakita ng powerpoint tungkol sa sensitibong lugar.

Bago mangyari ang baha.ano-ano ang mga dapat gawin?

Magpakita ng bidyu o poweproint tungkol sa “lindol”

 

D.                  Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Anong kalamidad ang tinukoy ng balita?

- Tungkol saan ang bidyu?

Sa panahon ng baha

- Ano ang naramdaman ninyo habang pinapanood ninyo ang bidyu?

 

E.                    Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Anu-ano ang naranasan ng mga mamamayan sa nangyaring kalamidad?

 

Pagkatapos ng baha

 

 

F.                    Paglinang sa Kabihasaan

(Tungo sa Formative Assessment)

Paano ipinakita ng mga mamamayan ang pagtutulungan at pagdadamayan sa panahon ng kalamidad?

Pagsasagawa ng dula-dulaan tungkol sa sensitibong kalgayan ng mga tao sa uri ng lokasyon sa lugar.

 

 

 

G.                 Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Ano-ano ang mga lugar na sensitibo sa panganib?

 

Ano-ano ang mga dapat tandaan upang maiwasan ang disgrasya pag may kalamidad?

 

 

H.                   Paglalahat ng Aralin

Isulat sa semantic map ang mga lugar na sensitibo sa panganib

Ano-ano ang mga lugar na sensitibo sa panganib?

Ano-ano ang dapat nating ihanda?

Ano ang natuthan mo sa aralin?

 

I.                     Pagtataya ng Aralin

Isulat sa semantic map ang mga lugar na sensitibo sa panganib

Sabihin kung anong mangyayari sa lugar na ipapakita. Kapag may kalamidad.

1. bangin   2. Bundok   3. Tabi ng kalsada  4-5.atbp.

 

Gawin ang Gawain B

 

 Pasagutan ang Natuthan Kos a KM.

 

 

 

 

 

J.                    Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Gawin ang Gawain A sa KM.

Gumupit ng mga lugar na sensitibo ang lokasyon.

Sagutin ang Gawain C

Gumupit ng isang clip sa dyaryo na nagpapakita ng naganap na sakuna sa isang lugar.

 

V.            MGA TALA

 

 

 

 

 

VI.            

 

 

 

 

 

VII.          

 

 

 

 

 

VIII.        PAGNINILAY

 

 

 

 

 

A.                  Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

 

 

 

 

 

B.                   Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

 

 

 

 

 

C.                  Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

 

 

 

 

 

D.                  Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

 

 

 

 

 

E.                    Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

 

 

 

 

 

F.                    Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

 

 

 

 

 

G.                 Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

 

 

 

 

 

SOFTCOPY:

GRADE 3 QUARTER 1- WEEK 7 DLL

Comments

Popular posts from this blog

Early Language Literacy and Numeracy Assessment (ELLNA) Reviewer

DLL-CATCH-UP-FRIDAY-GRADE 3

FREE ELLNA REVIEWER-PART 2

UPDATED! 2ND QUARTER GRADE 3 DAILY LESSON LOG (DLL)